Basi ni kibao hicho kama zamani cha mwana FA akishirikiana na Njenje. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika VOA ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Tunaendelea na live talk hii leo, tunazungumzia hadhi ya muziki wa bongo flava na changamoto zake. Na bado hapa studio, kama nilivyokwambia, tupo naye mwana fa. Naitwa Mkamiti Kibayasi, bado nashirikiana na, na, na mwenzangu Sunday Shomari. Asante ah, sana. Basi mwana fa, muda mfupi uliopita tulikuwa tukizungumzia swala la vipaji vya wanamuziki wa bongo. Unadhani ni kitu gani kinawakwamisha wana muziki wa bongo kuweza kupata mafanikio zaidi licha ya kwa kwamba wana vipaji ambapo tunaita talent? Uh, nafikiri uh, upande mmoja, unajua mziki ambao tunaufanya una pande mbili, na upande mmoja ni, ni swala la mziki wenyewe, upande wa pili ni biashara ya mziki. Kwao nafikiri sehemu ambayo ina matatizo bado ni kwenye biashara ya mziki, na kitu ambacho nafikiri hasa kinatukwamisha ni kwa sababu akuja kuwa na hela za kutosha, akuja kuwa na uh, sijui nipate neno gani la Kiswahili la kusema. Najaribu kusema maneno ya Kiswahili matupu, serious man si, kwenye kwenye kwenye mziki na, na nafikiri na mfumo wenyewe wa na, misho, na mi, kwa jinsi mi navyofikiri mawazo yangu, lakini mm -hmm, nafikiri -hmm, hela za kutosha zitatengeneza mfumo. Amna mtu atapata uh, atakuwa anatengeneza milioni mia mbili hamsini kwa mwaka kutoka, kutoka kwenye kampuni afu akafanya biashara kienyeji Lazima atakuwa na watu wa PA, lazima atakuwa na, na, na managers atakuwa na nini na vitu kama hivyo. Kwa hiyo ile itakuwa imerasimishwa moja kwa moja na watu watakuwa wanafanya kazi kama wafanye biashara wa kweli, kwa sababu sasa hivi mfumo unatupelekea una, unajua kuna studio kila mtaa, mtu ana studio sebuleni kwake, anaweza kutengeneza wimbo akapeleka kwenye redio ukapigwa na ukawa number one hit, ushafahamu. Huyu mtu ajiandaa hata namna ambavyo <laughs> anataka kufanya biashara anakuyumbisha. Kwa mfano uh, Diamond atakuja atadai show yake, anataka kulipwa milioni nane, lakini huyu aliyetengeneza wimbo sebuleni akilipwa laki tatu atafanya hii show ushajua. Kwa hiyo inakuwa ngumu, lakini kungekuwa na utaratibu kama kuna mi, nafikiria kuhusu record labels na na, nafikiria uh, jinsi ambavyo makampuni yataweza kuwalipa wasanii kupitia management zao moja kwa moja kwa hiyo watu nyimbo hazitapigwa pengine, ni ubepari sana na ufikiria, lakini wimbo hautakuwa unapigwa tu ovyo ovyo, mpaka kuwe na utaratibu fulani umepitia. It means hata watu hawa wakipata hela nyingi na nini, wanakuwa wamejiandaa. Baada ya hapo, kila kitu kitakuwa kinafanyika ki, ki, ki, kifundi professional, na, na mziki uta, utapiga hatua. Tuna soko kubwa sana tayari, kuna watanzania takriban milioni arobaini na tano. Ukiwauzia watu uh, asilimia moja tu ya watanzania ukapata elfu moja tu kwa kila mtu bado, mm -hmm. Ni hela nyingi sana mm -hmm. Na nafikiri hatutafikia hatua hiyo mpaka uh, tufike mahali kwamba watu wafanye vitu kiofisi ki, ki, ki sio kienyeji kama ambavyo tunafanya sasa hivi. Kwa hiyo nafikiri mahali tunapokwama ni, ni, ni kwenye kufanya mziki uwe na utaratibu uwe na mfumo ambao una, unaeleweka mfumo wa kibiashara sawa. Mtanisamehe, mimi naamini kwenye ubepari kwenye mziki moja kwa moja sasa kwa sababu uko hapa studio na, na, na wewe na. tayari unasemekana na unajulikana kwamba ndio mtaalamu wa kughani mm. na mpaka umepewa jina ya mwanafalsafa kwa jinsi unavyoweza kutunga mashairi kuliko mtu mwingine yoyote pale afrika mashariki na tanzania kwa ujumla hebu tupe hapa vitu kidogo tusikie live kwa sababu watu wengine wanakutazama sasa hivi kwenye mtandao uh -huh. ingekuwa vizuri wasikie kitu kutoka kwako moja kwa moja maana kesema mambo ya CD hii ni live <laughs> <laughs> Yes, yes, sir. It's another MC with an MC. I show you how to handle the biz and still stay true. La leo. Kuna kulala Vanjo, Tinga bro. Nasogeo, Chemba squad wananijua kama James Bond. Iskosa wajia cha kunita fade the don. Chujana timiza gano. Sila yangu ni mdomo, ni kama mume wa kambo mwenye mkio So bonge la mtu mini bonge la MC hata babake babako aniwezi kuofasia. Asante sana mwana fa manake, sande sasa. Mwana fa ameweza kutudhihirishia kwamba hata yeye hawezi kutumia CD. Ina maana mkimwalika katika tamasha lake yeye ataimba lai, manake tumemsikia wenyewe. Lakini sasa kabla ya kusonga mbele, tuna wasikilizaji ambao walituma maoni yao kwa njia ya Facebook. Hebu kwanza tusome tu ujumbe zao. Kuna huyu mmoja anatoka Mbeya, anasema masumbuko shombe la mwai, anasema muziki wa sasa umejaa mapenzi tu, hauna ujumbe wote tofauti na muziki wa zamani. Muziki wa zamani ulikuwa na ujumbe na pia ulikuwa unaelimisha jamii. Msikilizaji mwingine anasema, nauliza mwanaifuei kama una mpango gani katika maisha yako ya kimuziki, pia unasaidia vipi vijana, kwani hapa ndio umefika. Uh, tu, tu, tu, tuanze na huyu wa kwanza, alisema mziki wa, wa zamani ulikuwa na, na, na ujumbe zaidi. Mm -hmm. Hata zamani watu mi nataka kumwambia, hata zamani watu walikuwa wanaimba kuhusu mapenzi na umuziki umekuwa, mimi nasema kwamba watu wengi wanaingia kwenye muziki kwa sababu zisizo sahihi sasa hivi hmm, na ni kwa sababu ya umaarufu na, na pesa. Mimi wakati naanza kuimba sikuwa naamini hata muziki unaweza kunipatia elfu ishirini ilitokea. Nilikuwa nafanya kitu nachokipenda tu, jamaa zangu tanga school wananishangilia tu, tunaenda ku, na rap kwenye koti ya basketball wakati mm, tunacheza jamaa wananishangilia and that's about it mm, na, na, na, na, na enjoy kwa hiyo ilikuwa ni kuhusiana na, na vipaji skills vipaji tu moja kwa moja mm. Sasa hivi watu wameshajua ni, ni biashara. Kila mtu anataka kuwa Ali Kiba, kila mtu anataka kuwa Mr Blue na mm, kwa sababu ya hela na umaarufu, kwa hiyo inakuwa kidogo ngumu. Uh, lakini lakini ninachosema zaidi ni kwamba watu wengi wanaimba kitu ambacho watu wengi zaidi wanataka kusikia. Hebu niambie, nyimbo ngapi za mapenzi zina, zinafika namba moja kwenye chati za mziki popote duniani na nyimbo ngapi za elimu labda tunaimba kuhusu UKIMWI, tunaimba kuhusu watoto wanapata magonjwa yanayoweza kuzuilika, tunaimba kuhusu siasa, zinafika namba moja? Kwa hiyo uh, kwa sababu ni biashara, nyimbo za mapenzi z watu wanapenda kuzisikiliza zaidi hizi, kila mtu ataenda kuimba mapenzi. Sisemi kwamba nyimbo zingine zimekufa, watu wanaendelea kuzifanya, lakini kwa sababu watu wanataka mkate wao kila siku, wanataka kufanya mziki kama kazi yao na iwapelekee kipato, wai waimbe nyimbo ambazo watu hawataki kuzisikia. Kwa hiyo wakulaumiwa kwenye hili ni wasikilizaji ambao wanaunga mkono nyimbo za mapenzi kuliko wanaoimba. Lakini pia hebu tuangalie kwanza, nyimbo msikilizaji anazozizungumzia za zamani, ni kwamba hata midundo yake ilikuwa ikipigwa ya taratibu ni kwamba mzee kijana ataweza kucheza, lakini muziki wa sasa unakuja kwa njia ya kufokafoka. Sasa hivi tunafanya eh. Hata bila kukunja goti, mzee unatingisha kichwa tu shule <laughs> na, na, nachosema ni kwamba uh, vitu vingi vimebadilika. Ukitaka usikilize hata uh, ubora wa, wa utengenezaji wa mziki wa zamani na sasa hivi, utakuta ni tofauti, na vitu vinabadilika hata hata hata namna ambavyo watu wanavaa. Zamani watu maafu yameondoka, watu dengriz hazivalili tena na kadhalika. Kwa hiyo, kila kitu lazima tukubali na tunakwenda na hiyo flow. Hata 2000 2001, wakati mimi naanza kuimba naanza kusikika, sio sawa na sasa hivi, siwezi kuimba nyimbo zile ziwe. Hebu tusikize kitu chako basi, bila kukunja goti, ukiwa na na J Martins kutoka Nigeria Namna wimbo huo cheza bila kukunja goti, kama unavyoona hapa, tunatikisika tukiwa na mwana FA ndani ya studios za sauti America VOA, wimbo alioshirikiana na J Martins kutoka Nigeria, hali kadhalika AY, ambaye amekuwa karibu yako sana mwana FA, hebu tueleze tu kidogo jinsi nyimbo hizi zinavyobadilika, hii nyimbo ya kizazi kipya bila kukunja goti. Hasa kwenye nyimbo hii mlikuwa mnazungumzia nini hasa? Hebu tupe hii ladha tofauti ya muziki huu wa leo na muziki ule wa zamani, na kwa mfano wimbo huu Uh, kitu cha kwanza, watu wa lazima waelewe ni kwamba kama ambavyo miaka inabadilika, mziki inabidi ukue. Mziki unakuwa kama mti, ni fasihi inakuwa, kuna matawi yanachipua na, ya mapya, kuna matawi yanakauka, inabidi ya yakatwe na, na vitu kama hivyo, mziki unaendelea. Hatuwezi kubaki hapo hapo, hatuwezi kurudi nyuma. Na pengine hata inawezekana mziki ambao mimi nimekuwa nikiusikia, wanasema mziki ambao wakati unakuwa ndo unausikia sana, ndo mziki utakaoupenda maisha yako yote, sio mziki huu ambao tunaofanya sasa hivi. Lakini ili ni, ni baki relevant, inabidi nifanye mziki niende na flow yake, kwamba watu wanataka kusikiliza nini sasa hivi uh, U, ukiangalia nyimbo ambazo zilikuwa zinatoka elfu mbili na moja elfu mbili na mbili huko zilikuwa kidogo zi, zina ugumu ugumu, lakini unaenda kwenye viwango vya, vya dunia ambavyo inataka viwango vya kimataifa sahivi, si tuna wimbo huu bila kunja goti, tulienda kufanya video South Africa, inaonyeshwa kwenye television stations kubwa zote Africa, inaonyeshwa Channel O, inaonyeshwa MTV Base inaonyeshwa, Trace inaonyeshwa, uh, Channel One, uh, Nigeria, inaonyeshwa everywhere Ushafahamu atuye, atuye, amna mali tumekwama tume, kwa sababu ni aina ya mziki, ni crossover unaweza kupita kusikilizika uh, sehemu zote Afrika na dunia. Ni mziki ambao wanaweza kuhusianisha ku, ku, ku na mazingira yao na, na, na pia ubora wa video unakubalika, una sehemu zote hizo. Kwa hiyo uh, nachosema na, na ni kwamba uh, watu wasi, wasiwe na mawazo yale kwamba watu wanatakiwa kwame na watu wanatakiwa baki. Maoni ni maoni tu, kila mtu ana, anaweza kuona maoni yake. Mi najua watu ambao walikuwa wazuri sana kwenye, kwenye mziki wamekwama, wamefika mahali hawezi kufanya mziki tena, na sio kwa sababu wameishiwa, ni kwa sababu wameshindwa kwenda na flow ya mziki unavyotaka sasa hivi, na uh, wapenzi wa mziki tatizo wana, wana maamuzi ambayo sio maamuzi ya kiwanamziki. Mwisho wa siku, mimi kama msanii natakiwa kufanya kile ambacho mimi nafikiri ni sahihi. Kuna watu wanakwambia umebadilika sana siku hizi, afadhali ulivyokuwa unafanya zamani, lakini kuna watu hao hao wanakwambia fulani alipotea kwa sababu alishindwa kubadilika. Sasa mnataka mimi nifanye nini? Nibadilike au? Haya basi, na hilo la kubadilika. Kwa hiyo, kwa hiyo mimi nachosema ni kwamba mimi natakiwa kufanya kile kitu ambacho mimi nafikiri ni sahihi, na watu kama wanaweza kukipokea kama ambavyo wamekuwa nakipokea ya kwangu toka mwanzoni mpaka sasa hivi, I'm good. Na wewe umeonyesha kubadilika kweli, kwa mfano yes. Sasa hivi wanamuziki wa Tanzania kuna baadhi ya wanamuziki wanaona wanakuwa kutoka kwenye kupiga muziki solo wa peke yao, wanakuja mpaka wanafungua, wanaanzisha bendi zao, wanaimba na bendi. Wewe tumekuona pia ukitoka kuimba peke yako mpaka umeimba na Wananjenje. Hebu hmm, tueleze huu mfumo huu unavyokwenda <tiparati> una, una, unapokelewa vipi hivi sasa? Lakini Sande, kabla ya mwanaifoi kutuelewesha swali unalotaka kumuuliza kwenye laini ya simu, tuna msikilizaji kwanza, tungepata kujua maoni yake au swali lake. Karibu msikilizaji, na wasikilizaji wawili, na kukaribisha msikilizaji wa kwanza. Unanisikia? sijui unazungumza na nani. Hey, unazungumza na nani? Halo, ninakusikia hapa studio. Mi naitwa Mkamiti. Nazungumza na nani mwenzangu? Nauna... na msikilizaji hatusikii. mm -hmm. Huyu msikilizaji kama unatusikia, unaweza kuuliza swali au kutuma maoni yako. Naona mawasiliano kidogo yamekuwa ya msikilizaji huyu hatusikii, bakti mbaya. Labda wakati tunamtafuta huyo msikilizaji, mwana fe, endelea na ile swali ambayo nilikuwa nataka kufahamu hapa, maanake kuna watu wengi wanakuwa wakijiuliza kuhusu kubadilika kwa, kwa muziki na wewe umefanya hilo swala uh, uh, uh, again, uh... Mm -hmm. Mgeendelea Mgeendelea kutolesha, kuna, kuna, kuna, kama navyosema kuna vitu vingi ambavyo vinatakiwa kufanyika. Mi nachofanya siku zote nafanya kitu ambacho nafikiri ni sahihi. Uh, sababu ambayo mi nafikiri imeniweka nikabaki kuendelea kufanya mziki mpaka leo ni kwa sababu mi ni mpenzi wa mziki, sio tu mwanamziki mm mi ni mpenzi wa mziki kwanza. Kwa hiyo namna ambavyo mi nafikiria, nafikiria kitu ambacho mi ningetaka kukisikia kutoka kwa msanii wangu ndio kitu ambacho mimi naki nakifanya kwa hiyo, inakuwa ina, ina, ina rahisi kama hivyo. Kwenye kufanya live mi nimeenda nimefanya na Wananjenje, nimefanya mpaka uh, show nzima na Wananjenje, tumefanya takriban nyimbo kumi na tano zote zinapigwa live na tumezifanyia mazoezi na, na vitu kama hivyo, sio kitu ambacho kinashindikana. Nafikiri ugumu wa, wa habari unakuja kwenye aina ya mziki tunaofanya, kwa sababu uh, hip hop kama hip hop imezoeleka kwamba ni two turntables and a mic unakuwa na DJ na, na, na, na, na biashara imekwisha. Lakini uh, kama ambavyo nimesema, muziki ni kama fasihi, kuna matawi inabidi achomoze, kuna vitu lazima vifanyike. Kuna kuna bendi za hip hop kama The Roots. Jay-Z anafanya show uh, uh, Madison Square, anakuja na bendi nzima jamaa, uh, wanampigia, anafanya show kwenye Unplugged, anakuja na na bendi, watu wanampigia, ni lazima hivi vitu vi muziki ndio unavotaka, ni, ni biashara, sio tu kuhusiana na na, na, na muziki peke yake. Kwa hiyo uh, nafikiri watu wengi wame wameliona wame, wame hilo na umo. Uh, wanalifanya kwa sasa. Hivi imekuwa rahisi kwa wenzetu wanaofanya mziki labda wa kuimbaimba, kina Banana wamekuwa na bendi muda uh, mrefu, kina Dulisikes ana bendi, TID ana bendi, lakini huwezi kusikia bendi ya mwana feku kwa sababu aina mziki naofanya haijawahi kuwa kwamba kila Jumatano tupo hapa, hatuwezi kufika huko <laughs> atu, lakini mziki anaofanya kama mzee mnyama top ana, anaruhusiwa kuwa na, na na, na onyesho kila wiki, na, na, na vitu kama hivyo. Mimi nitabaki kwamba sitafanya bendi yangu, lakini mm, kila ambapo nitahitaji kufanya show nitaita, na mi nachukua bendi bora kabisa kwa bendi bora kabisa kwa nchi za Afrika Mashariki kati na kusini mwa Jangwa la Sahara ninayojua, njenje ndo inaenda kunipigia mziki wangu, kwa hiyo hupati kitu chochote zaidi ya ubora kwa sababu una uwezo, basi tuje kabla ya hapo mkamiti. Eh, kuna nyimbo ya Mwana FA ambayo ameshirikiana na Lina ya laiti, hebu tusikie nyimbo Mwana FA wakati tuendelea. mambo hayo ya Mwanaefei akishirikiana na Lina katika nyimbo ya laiti. Kama anavyosema mwenyewe Mwanaefei, nyimbo nzuri, amechukua nyimbo ya zamani wakaitengeneza pale kwa sasa, mpaka babu yake. Yeye Mwanaefei anaipenda hii nyimbo, kwa sababu anaweza kusema kwamba, akaelewa kwamba angalau wimbo huu unamkumbusha pengine siku za nyuma, kuja siku za mbele, ambalo baadaye utalielezea vizuri. Mwanaefei, kabla hujaniuliza, kabla kitu nasema na, na ni kwamba hii ilikuwa uh, moja ya, ya riski kubwa Wajua, mm, aina muziki tunaufanya kidogo ni, ni mgumu, mgumu hivi. Mkavu, mkavu hip hop. Na wimbo ambao tumesample kuingiza ya light ni wimbo wa taarab kabisa ni wimbo wa Siti binti Saad actually, ambaye Siti binti Saad mwenyewe alikufa 1950, kitu kama hicho. Umeona wimbo yeah, ulirudiwa rudiwa, alifanya Bi Malika, alifanya Bi Kidude na, na, na watu wengine wengine. Kwa hiyo ule mchanganyiko wa hip hop na taarabu ulikuwa kama mbali, taarabu hip hop ni ngumu sana kwa taarabu, na taarabu ni laini sana kwa mm-hmm, hip hop. Kwa, kwa hiyo ikawa ni, ni risk, unawezekana watu wa, wa taarabu wasikuelewe kwamba wewe unafanya nini, umebaribu mziki wao. Watu wa hip hop pia wakawa wasikuelewe, lakini kitu kikatokea, kitu kizuri na Diwapo lakini, sasa hebu yes, utueleze kwa kuwa mnachukua miziki ya namna hiyo kutoka kwa wanamuziki wa awali na mnaweza kuibadilisha kwa aina fulani na kuweza kuitengeneza vile mnavyoona nyinyi inafaa, mnatumia mbinu gani hasa? Kisheria sheria ziko wazi mm. Kwa mfano hii kuna, kuna kitu kinaitwa Cosota Copyright, Copyright Society of Tanzania mm -hmm. kwa hiyo mimi nilienda Cosota nikauliza, bwana, nataka kutumia uwimbo na wazo, nataka kutumia uwimbo nafanyaje? Bahati nzuri mimi nilifanya nilifanya tathmini zangu, nilifanya research zangu nikagundua kama uwimbo ni wa Siti binti Saad jamaa. mm -hmm. Akaniambia sheria ziko wazi, kama mtu aliyeuimba mwanzoni ndo mm -hmm. ana haki zote Ndiyo. Kwa hiyo kama amekufa miaka 30 kwa miaka 30 yani baada ya yeye kuimba mwanzoni, ba na akafa, ndio na na hajamwachia haki zake mtu yote, yote ni wimbowmbo unakuwa waku. wa jamii Mtu yeyote anaweza kuutumia. Okay. Kama atakuwa amemwachia mtu mm -hmm. ni miaka ishirini zaidi. Kwa hiyo baada ya miaka hamsini toka huyo mtu afariki wimbo mm -hmm. unaweza kutumika na jamii. Mimi nilikuwa tayari kwamba nilienda kwamba nataka kulipa, namlipa nani Mw, ona kwa sababu mimi wimbo uliimbwa na Bikidude, uliimbwa na Malika, kwa hiyo mimi nikawa nimechanganyikiwa na Siti Binsadi, nikamwambia sasa mimi nitamlika na, nani kati na, ya ha, mw, wakaniambia mwenye mwenye haki ni Siti Binsadi ambaye alikufa mwaka 1950. Kwa hiyo wakati mimi na, nazaliwa na, na bibi mkubwa kashakufa miaka 30, na yaani, kwa hiyo ikawa tena unaweza kutumia, kwa hiyo nachofanya ni tumuombee tubi mkubwa, bwana, mziki wako bado tunauweka uko hai, huko bado tunakukumbuka katika tasnia bila ya muziki kusahau. Kama nilivyosema Kamiti, tuna wasikilizaji wengi sana kwenye Facebook ambao wanaendelea kutuma mawazo yao na maswali. Huyu ni Eliud Samueli. Eliud Samueli wa Mbeya, Tanzania, unasema kweli kabisa, muziki huu unazidi kupoteza ladha kutokana na wasanii kukopi muziki wa nje. Hilo pengine tutalizungumzia baadaye. Wasanii wanakopi muziki wa nje, sitaki hata kulizungumzia baadaye, sasa hivi mm -hmm. uh, Unajua, una ndo yale yale. Unachosema, kila mtu ana maoni, lakini maoni yao sio lazima yawe sahihi. Sisi tunafanya kitu ambacho tunafikiri ni sahihi kwa mziki na kwa ajili ya biashara yetu, nchi yetu. Mziki tunaofanya sisi hatuko isolated, sisi sio outcasted kwamba tuna tuna mziki wetu, tuna dunia yetu pekee yetu, hatusikilizi mziki wa nje. Hatakuwa na sababu ya kukomana mziki si, si, si, si, si, wetu tuna, tuna, tuna we, sana kwa sababu ndio vitu hivyo hivyo mnachosema, wasanii wa nchini kwetu hawasikiki nje kwa sababu Hawapanui ha, ha, mawazo yao wafanye nini? Wengine watakwambia hivyo, lakini mkijaribu kutanuka ku, tuendelee mbele zaidi, wenzetu wanafanya nini? mm. na sisi tujaribu kufanya, sio kwa kukopi, lakini kwa mtindo mwingine tu, tu, mashindano ya, tushindane mm. hivyo kutakuja maoni kama haya. Kwa hiyo again, ni maoni ina kila mtu anaruhusiwa kuona yake, maoni yake. Yes, lakini ni lazima tufanye hivyo, hatuwezi kujitenga. Sawa kabisa. Yes. Zakaria Mapinda naye wa Shinyanga, Tanzania anasema kwamba muziki wa Bongo Flava unakuwa kwa kasi kubwa sana, kwani wasanii wengi wachanga wanaibuka kwa kasi kubwa. Hiyo ni changamoto kubwa kwa wasanii wakubwa, hivyo inawapasa kuwakokaza na kuwasaidia ili wasivume. Ushauri wangu ni kwamba wajaribu kupunguza nyimbo za mapenzi mwingine wewe anazungumzia mapenziiosha na, haya, Jumanne hmm. Athumani yuko Lukoba anasema toka uingie mziki wa sasa umekuwa kwa kasi sana, ila tatizo lipo kwa wanamuziki pale wanapokuja juu na muda mfupi kidogo, wanapotea. Again, muda wetu sawa kabisa, na muda wetu ndio hivyo umekamilika basi Mkamiti tumalizie kipindi chetu kwa leo. Asante basi, msikilizaji. Kama ulivyosikia, muda ndio hivyo tena umekwenda mbio, lakini tunashukuru sana msikilizaji kwa kuwa nasi katika kipindi hiki cha Live Talk kupitia mtandao wa www.voaswahili.com. Kumbuka hapa studio tulikuwa naye mwanamuziki Hamis Mwinjuma maarufu kama Mwana Fa au Binamu. Kuendeshea kipindi hiki mimi naitwa Mkamiti Kibayasi na mimi ni Sunday Shumai. Tusau kuwashukuru Saif Fakida, DJ Richard kwa kumleta mwanafai. Asante sana, tunakutakia kila la heri kutoka studio za VOA Washington DC.