Watu 15 wameuawa hivi leo na zaidi ya 50 kujeruhiwa vibaya kwenye shambulio la kigaidi katika chuo kikuu cha Garissa kaskazini mashariki mwa Kenya, na hadi alasiri wanafunzi kadhaa walikuwa wamezuiliwa mateka. Baadaye, kundi kubwa la maafisa wa polisi na jeshi limepelekwa katika sehemu hiyo ili kukabiliana na magaidi hao. Magaidi wa Al-Shabab wamekiri kuhusika na shambulio hilo. Habari za hivi punde za sema kufikia hivi sasa watu 15 wamekufa kutokana na shambulio hili la kigaidi katika chuo kikuu cha Garissa, kaskazini mashariki mwa Kenya. Shambulio hilo limefanyika mapema saa kumi na moja na nusu alfajiri, wakati wanafunzi na walimu walikuwa kwenye sala kwenye msikiti ulio ndani ya chuo hicho cha Garissa, kaskazini mashariki mwa Kenya. Karibu magaidi kumi waliokuwa na silaha kali walipenya kwa nguvu kwenye chuo hicho na kuanza kuwashambulia wanafunzi kwa risasi bila kutofautisha. Wanafunzi wengi wana majeraha ya risasi. Magaidi wa al-shababu wamekiri kuhusika na shambulio hilo, na mmoja wa wanafunzi wa chuo hicho wanasema kwamba baadhi yao waliamshwa na milio ya risasi subuhi, tukiwa bado tumelala, around four in the morning. Sawa, tuli tuliamshwa na milio za risasi asubuhi. Sasa ikabidi kila mtu amefanya nini, ametoka ni kukimbilia life yake. Saa wengine tulikuwa bado nalala, in that midst of confusion hakuna msa alikuwa anaelewa what is going on, screams from ladies, every person oadien yani, kila mtu akimbilia life yake, si tumesikia ameshutiwa at the back As yes, uh, but to just confirm so far, lakini it's rumors. The guys started jumping up and down running for their lives, but uh, it's unfortunate that uh, where they were going to is where the gunshots were coming from. Chuo Kikuu cha Garissa kina wanafunzi wasiopungua mia nane kutoka sehemu mbalimbali nchini Kenya na adaiwa magaidi yao waliingia kwenye chuo hicho wakijifanya wanakwenda msikiti kwa sala kabla ya kuanza kufyatua risasi, na kwanza waliingia kwenye bweni za wanafunzi. Na kufikia dhuhuri wanafunzi kadhaa walikuwa bado wamezuiliwa mateka na kundi hili la magaidi. Na baadhi ya wanafunzi waliojeruhiwa wamesafirishwa kwa ndege maalum hadi hapo mjini Nairobi kwa matibabu. Na baadhi ya watu wanaozuiliwa alikuwa ni mkuu wa chuo hicho, naibu wake na wanafunzi kadhaa. Pia magaidi kadhaa wako ndani ya bweni za wanafunzi, huku wanajeshi wa Kenya wakijaribu kuwaokoa watu waliotekwa nyara. Maafisa wa shirika la Msalaba Mwekundu wanasema kufikia dhuhuri watu 15 walikuwa wamepoteza maisha yao na wengine 65 kujeruhiwa, ikiwa ni pamoja na maafisa wawili wa polisi, na wote wanapata matibabu katika hospitali kuu ya Garissa. Tayari wanafunzi wawili na afisa mmoja wa polisi wamesafirishwa kwa ndege maalum hadi hapo mjini Nairobi ili kupata matibabu. Na jana usiku wanafunzi katika chuo kikuu cha Kenyatta kilomita kadhaa kutoka katikati ya mji mkuu wa Nairobi walishikwa na hali ya taharuki baada ya ripoti kuenea kwamba bomu limetegwa kwenye maktaba ya chuo hicho na kwenye bweni za wanafunzi. Wanafunzi wa chuo kikuu cha Kenyatta walilazimika kukimbia kila mahali kujinusuru. Vilevile, hali kama hiyo imetanda katika chuo kikuu cha Nairobi hapo mjini Nairobi baada ya habari kuenea kwamba magaidi wana hila za kushambulia chuo hicho. Vile vile kumekuwa na vitisho vya hapa na pale katika mji mkuu wa Nairobi kuhusu uwezekano wa mashambulio zaidi katika sehemu muhimu mjini kutoka kwa kundi la Alshabab. Hii imesababisha kuimarishwa kwa hali ya usalama katika mji mkuu wa Nairobi na maafisa wa polisi na usalama wanazunguka kila mahali. Na kumekuwa na fununu kwamba huenda Rais Uhuru Kenyatta akalihutubia taifa kufuatia shambulio hilo la Garissa. Lakini kwa hivi sasa Waziri wa usalama wa taifa Joseph Kaisari na inspekta mkuu wa polisi wamekwenda Garissa ili kushuhudia hali ilivyo. Muda mfupi uliopita, Rais Uhuru Kenyatta amelihutubia taifa kuhusu shambulio hili la kigaidi mjini Garissa na akasema magaidi hao wamewaua watu kadhaa na kuwateka nyara baadhi ya wanafunzi. I am indeed very saddened to inform the nation that early today terrorists attacked Garissa University College, killed and wounded several people, and have taken others hostage. Amehakikishia taifa kwamba serikali yake imechukua hatua ya kuimarisha usalama katika eneo hilo la Garissa. I also assure the the nation that my government has undertaken appropriate deployment to the affected area and is fully seized of the situation. Na wakati huo huo, ubalozi wa Marekani hapa mjini Nairobi umesemwa unasikitishwa na shambulio hili la kigaidi mjini Garissa na kusema nchi ya Marekani iko pamoja na Kenya katika kuangamiza hila za kigaidi kote duniani.