Mgombea urais wa chama cha FDC Daktari Kizza Besigye amezungumza na waandishi wa habari kupinga juu ya uteuzi wa Rais Yoweri Museveni kushinda muhula wa tano. Watu wetu wawe tayari kukataa kushirikiana na utawala ambao unataka kutukandamiza. Uchaguzi wa mwaka elfu mbili kumi na sita haujaisha. Hakuna rais mteule hadi sasa lakini Rais Yoweri Museveni anasisitiza kwamba yeye ni mshindi na, na yeyote uh, anayepinga hayo hatumii akili. Mtu yeyote anayepinga matokeo ya uchaguzi huu analeta utani. Kama ni kuiba kura situngeiba maeneo ya Kampala. Pia Mseveni pia amefutilia mbali ripoti ya waangalizi wa Umoja wa Kimataifa iliyoonyesha kwamba uchaguzi nchini Uganda ulijaa dosari chungu nzima na haikuwa huru na haki. Mseveni amesema kwamba walikosea pakubwa na hastahili kupewa mwelekeo jinsi anastahili kuongoza nchi yake. Hiyo ni takataka kabisa. Nawaambia hao wote wanaongea uchafu. Shida ya Uganda, so, si tumia uchaguzi ni teknolojia. Hata maafisa wa tume ya uchaguzi hawataki chama cha NRM hata wameniibia, kwa kuwa nilipata zaidi ya asilimia 61. Lakini Dr Kiza Besigye, ambaye amezuiwa nyumbani, anasema anastahili kupewa nafasi ya kutafuta ushahidi wa kupinga uchaguzi huo. Ibara ya 104 ya katiba inanipa haki ya kupinga matokeo ya uchaguzi, hasa sababu katiba yetu inatupatia haki ya kupinga. Lakini hakuna alishinda rasmi mpaka hatua ya kupinga itakapokamilika. Licha ya Besije kusema kwamba atafika katika tume ya uchaguzi hiyo kesho na kuwasilisha ushahidi aliyo nao kuonyesha kwamba Museveni aliiba kura, Museveni anasema kwamba hatakubali mtu yoyote kuleta fujo jijini. Hatuwezi kuruhusu mtu yoyote kuleta fujo jijini kwa kutumia mbinu yoyote ile. Na wananchi wa Uganda ambao wamepiga kura tarehe kumi na nane kumchagua rais Museveni wanasema nini? hata Museveni na mia moja. Hata hapa kwa Electoral Commission walisema Museveni yuko kwa mbele. Swali buka linalozungumziwa zaidi ni kwamba, je, uchaguzi huu umekuwa huru na haki, huku Besije na Mbabazi wakiwa wanazuiliwa nyumbani kwao wasiweze kutoka kutoka Kampala? Mimi ni Kenneth Bwire, na mimi ni Sunday Shomari.