The kutoka studio kumi na tano. Hii ni VOA Express barabara kabisa, hujakosea msikilizaji wetu, hewani ni matangazo ya VOA Express moja kwa moja kutoka Washington DC. Leo ni Jumatano tarehe mosi Novemba, ni mwaka elfu mbili ishirini na tatu. Mkamiti, pole, pole, kidogo kidogo, tunasogea sogea kwenye kwele, yani, kukamilisha au kuelekea kwenye eh, mwisho wa mwaka 2023, na hapa Marekani kwelikweli, kibaridi kimeanza kimeanza kabisa haswa kama ulivyosema. Naitwa Mkamiti Kibayasi, tunajumuika nawe msikilizaji, katika VOA Express kukupasha yale ambayo yanaendelea katika eneo lilopo likigusa vijana pamoja na wasichana. Naam, uh, bila shaka mkamiti, kuhusu vijana na wasichana tutaangazia kuhusu ziara ya Charles na yule rais wa Ujerumani kule Tanzania, hasa vijana wanazungumza nini kuhusu ziara za viongozi hao wawili lakini huko Tanzania tutagusia pia mchakato wa kutaka vyama vya siasa huko Tanzania viweze kuorodhesha wagombea wanawake wengi, ili wanawake wengi wa bunge wapatikane haswa kama walivyosema. Vilevile tutakupatia burudani ya muziki ambayo inapatikana kila siku juma ya Jumatatu mpaka Ijumaa, kwenye kipindi cha VOA express kinachoanza hivi sasa, ambapo kumbuka pia unaweza kutufuatilia kupitia mtandao wetu wa VOA Swahili.com. Tutakuwa na habari za dunia, pia tutakusomea katika VOA Express basi, tukianzia katika ardhi ya Kenya, ni kwamba tunafahamu kwamba Mfalme Charles wa tatu yupo katika ardhi ya Kenya kwa ziara ya kulitembelea taifa hilo ambalo zamani ilikuwa ni koloni la Uingereza, na amekutana na viongozi mbalimbali wa hapo nchini Kenya, ikiwemo pia viongozi wa upinzani. Amekutana na makundi mbalimbali mbali. Na ujio wake umeangaziwa kitaifa na kimataifa. Lakini je, kwa upande wa vijana, wao wanaona kwamba ujio wa Mfalme Charles watatu wamejifunza nini kama vijana? Unawanufaisha nini kama vijana? Na nini pengine wangetaka kuona vijana wa Kenya na kule London wanafaidika na ujio wa mfalme Charles? Basi nimezungumza na Chris Masabo kutoka kule Nairobi nchini Kenya, na hivi ndivyo anavyoelezea mtazamo wake ambao una maoni mseto. Mi ni kwangu niko na hisia mseto, wacha nianze na yale mazuri ninayaona nimependa vile wamekumbatia ukulima, nimeona vile wamefatilizia mambo organic farming. Inatufundisha mambo mengi, sababu sisi wa Afrika umeacha ukulima andao inaturegesha nyuma, lakini nimependa tu safari yao. Aa, upande mwingine nafikiri ni bado kuna yale makovu ya ukoloni bado yako kwa akili yetu tukiangalia wamekuja kwa kuangalia heroes wa, wa uhuru, lakini hata hata zile compensation inafaa fanya kwa Maumau wanasukumwa lakini bado hawajakubali eh, zile inafaa yale maafa walifanya kwa babu zetu. Sasa nafikiri hapo tu ndio upande wa historia ndo kidogo bado hatujaribika hivo. Pia tukiangalia mahali dunia ilipo saa hii kuna vita huko na uelewi haswa hii visit ni, ni ya uchumi, ama kuna mambo mengine? Maanake sahii dunia haiko stable hivyo, lakini tunashukuru ni wageni, wageni hawafukuzi. Shukrani sana uh, Chris Masabo, kwa maoni yako kuhusiana na ziara hii ya Mfalme Charles watatu hapo nchini Kenya. Wakati huo basi, uh, kama tunavyofahamu, Mfalme Charles watatu yeye ana watoto wawili wa kiume ambao ni Mfalme William na Harry. Harry anaishi hapa nchini Marekani na hivi sasa anavyozungumza ni kwamba uh, Prince Harry yeye ameteuliwa kuwa mwanachama wa bodi ya wakurugenzi wa mtandao wa, mtanda wa Hifadhi za Afrika, Afrika Kusini. Prince Harry alijumuika na hii African Parks hapo mwaka 2015 ndipo alipojiunga na Africa Parks, ambapo alisaidia katika mradi wa ukarabati wa tembo nchini Malawi. Na mwaka 2017 alikuwa rasmi rais wa Africa Parks, na hivi sasa basi ameongezewa wadhifa mwingine amnakuwa katika bodi ya wakurugenzi kumbuke. Kwamba ni baada ya kuhudumu kwa miaka sita kama raisi, ndio amepandishwa cheo na kuwa mjumbe rasmi wa bodi ya wakurugenzi wa Africa Parks. Na kama unavyofahamu, basi amekuwa uh, akitembelea bara la Afrika kitambo, na tangu alipokuwa na miaka takriban kumi na tatu akiwa wakati huo akiongozana na marehemu mama yake Princess Diana. Haswa na hii Africa Parks ni kwamba inashughulikia maswala ya wanyama pori barani Africa, na katika juhudi zake hizi Prince Harry amekuwa akihamasisha jinsi ya kuwalinda hawa tembo wasiweze uh, kuuawa ku, ku, pembe za ndovu na vilevile vile amekuwa akifanya kampeni ya kuwarejesha faru elfu mbili weupe wa ili waweze kuishi katika makazi bora, na kama alivyosema basi uh, Kenya wamepata ujio mkubwa sana wa uh, Mfalme Charles watatu. Nchi jirani ya Kenya ambayo ni Tanzania nayo na pia ina ugeni mzito ambaye ni rais wa Ujerumani Frank Walter Steinmeier, yupo nchini Tanzania kwa siku tatu, ziara ambayo atatembelea maeneo mbalimbali. Amekutana na rais wa Tanzania Samia Sulu Hassan pamoja na wawakilishi na viongozi mbalimbali mbali. Na katika hilo basi, napo pia nimezungumza na vijana kutaka kujua je, wamejifunza nini katika ujio wa Frank Walter Steinmeier na nini wangependa vijana wa Tanzania washirikiane na kule Ujerumani katika kuleta manufaa bora kwa wote, kwa vijana kusonga mbele katika masuala yote ya kilimo na teknolojia. Ninaye hapa Khadija Jabiri anatueleza. Asante. Kwanza ni furaha kwetu kama Watanzania, lakini kama vijana, kupokea ugeni huu wa rais wa Jamhuri ya Shirikisho la Ujerumani, Dr Frank Walter, inaonyesha jinsi ambavyo nchi yetu ya Tanzania imeendelea kuboresha mahusiano ya kidiplomasia na uchumi na mataifa mengine. Sasa kama sisi vijana ambao ndio sehemu kubwa ya Watanzania tuna imani kwamba ujio huu utaendelea kuifanya serikali ya Ujerumani iendelee kutoa misaada kwenye uh, uh, maendeleo kwenye shughuli za maendeleo, lakini itafungua milango ya fursa za kibiashara, kati ya Tanzania na Ujerumani. Tumeona wenzetu wame, wamekuwa wakitoa sana misaada kwenye eneo la afya, kwenye eneo la kilimo, elimu. Kwa hiyo tunaamini sasa kuja kwao hapa kuifahamu Tanzania kutafanya serikali ya Ujerumani inapoenda kutengeneza miradi mingine wanakuwa na focus zaidi kwa vijana. Lakini tumesikia mheshimiwa rais wakati anaongea na waandishi wa habari kwamba kuna historia kubwa ya Tanzania iko Ujerumani, kuna mabaki yako kule na mazungumzo yataanzia ya, ya, ya, ya, ya hapa sasa kuona Tanzania tunapata yale mabaki yetu yaliyokuwa kule Ujerumani kwao, naamini itakufanya vijana pia tuijue historia yetu, tuone kwa macho yale ambayo labda yalitokea huko nyuma wakati hatupo. Na wanasema ukifahamu jana inakusaidia kutengeneza kesho nzuri. Kwa hiyo kwangu mimi nadhani ni matumaini makubwa kwenye eneo la kufungua fursa za kiuchumi, lakini huku kwenye upande wa utalii pia. Uh, ni, ni kitu kikubwa kwetu vijana kuona tunaanza mazungumzo ya kurejesha historia yetu nyumbani. Shukrani sana Khadija Jabiri kutoka Dar es Salaam Tanzania, kwa maoni yako kuhusiana na ziara ya rais wa Ujerumani Frank Walter Stenmyer huko nchini Tanzania. Patrik, umeona vijana katika hizi nchi mbili tofauti Tanzania na Kenya, kila mmoja wana maoni tofauti na wana mtazamo chanya wa kutaka kuona kwamba vijana pia wanaangaliwa. Wanazungumzia suala la kilimo ambalo ndio, uh, kilimo ni uti wa mgongo. Kilimo ndicho kinachopewa, uh, kipaumbele katika maisha ya kila siku. Bila ya kula, kazi haitafanyika. Bila shaka, basi tupumzike na wimbo huu, wewe hapo wake loni boy akishirikiana mario <laughs> Safiri nasi katika matangazo ya Vo Express moja kwa moja kutoka studio za sauti ya Amerika hapa Washington DC. Ni wimbo wewe hapo wa Keloni Wae akishirikiana na Mario. Basi tukirudi huko Tanzania, kama nilivyokuwa nimedokeza kuhusu uh, mchakato wa serikali kutaka kuwe na wabunge wanawake wengi huko Tanzania ni kwamba serikali imesema itapeleka inapanga kupeleka bungeni marekebisho ya sheria ya vyama vya siasa ili kuvilazimisha kuwa na sera itakayoweka mwongozo wa kujumuisha wanawake katika kuwania nafasi mbalimbali za uongozi. Na kulingana na takwimu zilizotolewa na serikali ni kwamba wastani wa wanawake ni ishirini na wanne hushinda ubunge katika uchaguzi, katika uchaguzi mkuu kila baada ya miaka mitano. Kwa hiyo wanasema idadi hii ni ndogo sana na ndio inafanya uh, huko Tanzania wanawake wa bunge sio wengi zaidi. Kwa hiyo hii sheria ikipitishwa, vyama vitalazimika kuorodhesha wanawake wengi sana wanaogombea nafasi mbalimbali mbali, hasa ubunge katika uchaguzi. Lakini kwa bahati mbaya, kutaka kujua uh, uh, mtazamo au maoni ya hasa wale wanawake wanaojihusisha na masuala ya usawa uh, uh, wa jinsia au kuhusu sheria upande uh, wa vyama vya sheria vya wanawake Eh, juhudi zimegonga mwamba kweli. Nimejitahidi kuwatafuta karibu namba nne, lakini sikufanikiwa. Kwa hiyo hii ni habari mkamiti, nadhani ni kuendelea kuifuatilia sababu, na kujua upande wa vyama vyenyewe wanasema nini, eh, ikiwa watalazimishwa kuorodhesha uh, wanawake wengi zaidi ili waweze kuwania ubunge. mm -hmm. Basi naona ndio hivyo tena, uh, muda ndio hivyo tena, basi haraka haraka tuende kwenye habari za dunia. Kukamatwa kwa wakili wa haki za binadamu wa Iran aliyewahi kuwa mshindi wa tuzo kumeongeza hasira miongoni mwa makundi ya haki za binadamu kufuatia kifo cha msichana mdogo ambaye mwanaharakati wamesema alipigwa vibaya na polisi wa maadili wa Teheran. Nasrin Sotode mwenye umri wa miaka 60 alikamatwa Jumapili kwenye mazishi ya msichana Armita Garawandi mwenye umri wa miaka 17 ambaye kifo chake kilitangazwa na chombo cha habari cha serikali baada ya kupoteza fahamu kwa mwezi mmoja. Tukio hilo lilifanyika Oktoba mosi, limeibua kisa cha Mahsa Amini, msichana aliyekufa akiwa mikononi mwa polisi Septemba mwaka jana baada ya kuzuiliwa kwa ya kutovaa hijabu wakati mamlaka zikijitahidi kuzuia maandamano sawa na yaliyofuatia kifo chake. Na Uingereza amejiepusha kuomba msamaha kwa ukiukwaji uliotendwa chini ya himaya yake kubwa wakati wa enzi ya ukoloni licha ya kuelezea kujutia kwa baadhi ya matukio maalum. Leo jana, Jumanne, Mfalme Charles wa Tatu wa Uingereza amekiri kwamba kulikuwa na ukatili mbaya waliotendewa Wakenya wakati walipokuwa katika mapambano ya kudai uhuru na utaifa wao, na kwa hilo hakuna cha kujitetea. Hata hivyo mfalme huyo ambaye yuko katika ziara ya siku nne huko Kenya hakuomba msamaha kwa ukandamizaji uliofanywa na Uingereza wakati wa enzi ya utawala wa kikoloni kama ilivyoombwa na baadhi ya watu katika taifa hilo la Afrika Mashariki. Bolivia Jumanne imesema kwamba imevunja uhusiano wake na Israel kutokana na shambulizi dhidi ya ukanda wa Gaza, wakati mataifa jirani ya Colombia na Chile yakiwaita mabalozi wake kutoka taifa hilo la mashariki ya kati kwa mashauriano. Mataifa hayo matatu ya Amerika Kusini yamekemea mashambulizi ya Israel dhidi ya Gaza, huku pia yakilalamikia vifo vya wananchi wa Palestina kwenye vita hivyo. Tangazo la Bolivia limetolewa na waziri wa mambo ya nje Fredi Mamani Wakati akizungumza na wanahabari. Na Gaza kwa mara nyingine inashuhudia ukosefu wa mawasiliano. Kampuni kuu ya mawasiliano ya huko Gaza ya Paltel imechapishwa taarifa ya Jumanne kwenye mtandao wa X uliokuwa ukijulikana kama Twitter, iliwajulisha wakazi kuhusu kukatwa kabisa kwa huduma za simu na intaneti. Kampuni hiyo ilisema kwamba hali hiyo ilisababishwa na kukatwa tena kwa mitandao ya kimataifa iliyokuwa imerejeshwa awali. Ila kwenye mapenzi hakuna ubize cha kujisumbua sumbua, we utajiwa bure. Unampenda kupendi, hisia zipo kwa yule wanapika na kupa kuwa walianza toka shule, unabaki una cry. Don't trust anybody, basi hana mudi, hana time, musim gasi, hana shida na wewe Akutaki, hii ni sauti kabisa. Tutaendelea kuikumbuka sauti yake haitam. Sasa yes, huyu ni marhem lakini nyimbo zake ni nyimbo ambazo zitaendelea kukumbukwa na sauti yake itaendelea kukumbukwa. Na hiki ni kiashiria kwamba tunaingia kwenye kipengele cha barazani mkamiti. Tumeuliza nini, juhudi gani zifanyike kusaidia vijana walio katika mazingira magumu kumaliza masomo. Kuna wale waliotoa maoni yao kwenye ukurasa wetu wa Facebook, lakini wengine wanataka kutoa maoni yao moja kwa moja kwa njia ya simu, na tayari tunaye msikilizaji kwenye njia ya simu. Tunamkaribisha ajitambulishe na atoe maoni yake. Karibu. Naam, kwa majina naitwa Suke Joni, ni mkazi wa Irangazika kutoka Geita, Tanzania. Naam, Suke Joni, unasema nini basi? Ah, kwangu mii mm -hmm. Kwa mi mwenyewe naona ikiwa kuna pesa za nchi ambazo hazina sanati, madarasa pungufu, vijiji vingine havina shule, kuna vijiji vingine wananchi, mvua zikinyesha wanashindwa kufanya shughuli zao kwa sababu ya ukosefu wa madaraja. Kuna maskini, walemavu wanatakiwa wawezeshwe. So kwangu mii mwenyewe okay, mwenyewe naona mm -hmm. Vijana kama vijana wapewe fursa, aidha kama wasiize masomo kuna kazi mbalimbali ambazo huwa zinatolewa na serikali, lakini sasa serikali inajikita kwa kwa vijana ambao ni vijana wa vigogo, tofauti na vijana ambao huwa wanamaliza shule wa vijijini. So niombe serikali kama serikali itenge bajeti kwa vijana wote wanaohitimu masomo yao, iwapo afu iwape kipaumbele ya kuwaajiri, make ya ya ya, mpaka sasa vijana walio wengi wamemaliza masomo yao, lakini wapo tu mitaani, na maanisha ya kuwa maisha ni magumu zaidi. Ndo unasikia vibaka mitaani, au watu wamepekwa watoto, maana hawana kazi yoyote. So niombe kama serikali basi, mm -hmm. Watengee bajeti, make vijana wengi wanamaliza vyoo, lakini sasa wanakaa tu na vyeti vyao, wengine wana unanlii vyeti vya utaaluma Bitoma. Sawa. Kila sawa mkuta tu yupo kijijini tu a, a, zulula, zulula tu mtaani na akienda kuomba kazi labda kwenye kampuni sawa, sawa, aweze kupewa sawa. Suki juu maoni yako yamesikika. Sawa, yeah. Shukrani sana kwa kuweza kushiriki nasi kutoka hapo Geita. Na hapo Geita tunasikika vyema kupitia redio shirika yetu inaitwa Storm FM pale Geita. Basi haraka haraka mkamiti, mm -hmm, tusome mawili matatu pale barazani. Uh, huyu anajiita Orina Benard uh, kutoka Naivasha, Kenya. Anasema nani atawasaidia ikiwa walio shuleni katika vyuo vikuu wanavunjwa moyo kuendelea na masomo, eti hakuna kazi? Kazi iliyoko huko nje ni ya majengo nasoma ujumbe wake wa Maverick Felix anasema, mazingira magumu ni yapi hayo ambapo serikali yenyewe haiangalii vizuri mambo wanayoyafanya ni katika kuangalia maswala yanaowafaidisha wao. Huyu Juma Mbalinyi anasema yeye binafsi huwa aamini kwamba eti serikali haina pesa za kuwafadhili wanafunzi. Uwezo upo, ila ni makusudi tu ya wenye mamlaka kuwabana wanyonge ili wasije kufikia level zao. Shukrani sana Jafari Kulaga, Bupolo Ndundi, Bashiru Mnalima Endu, Daniel Mkombe, Musa Yusuf Malimao, Ramadhani Suke kwa mchango wenu katika VO Express kwenye kipengele cha barazani. Tupate burudani ya muziki hivi sasa, ni Vini Fleva anakuambia nyako Teddy <laughs> <laughs> Vini Flava na wimbo wako Nyako. Basi moja kwa moja tene kwenye masuala ya teknolojia. Leo ikiwa Jumatano, kama kawaida, tunakuletea teknolojia. Hapa ni kwamba kampuni kubwa ya teknolojia hapa Marekani, Apple Jumatatu wiki hii ilizindua kompyuta mpya za MacBook na MacBook Pro na iMac zikiwa na chipsi tatu mpya za kuziwezesha kufanya kazi kwa wepesi zaidi, ikisema kuwa ilikuwa ameunda upya mfumo wake wa picha ili kushindana ipasavyo na makampuni mengine kama vile Nvidia ambayo yamekuwa yakitawala kwenye soko la software zinazotumika kuwezesha vifaa mbalimbali vya kielektroniki kufanya kazi. Basi kutoka meza ya sayansi na teknolojia, tunaungana naye BMJ Muridhi kwa maelezo zaidi. Kwenye hafla iliyofanyika wiki hii katika jimbo la California hapa Marekani, kampuni ya Apple ilionyesha msururu wa kompyuta mpya za MacBook na iMac ambapo ilitilia mkazo zaidi uwezo wa kutengeneza chipsi zake yenyewe badala ya kutegemea makampuni ya nje kufanya hivyo. Ilizindua aina mpya ya chipsi zinazoitwa M3 za kuwezesha vifaa vyake kufanya kazi kwa kasi zaidi. Chipsi hizo zina uwezo ulioboreshwa wa uchakataji wa michoro. Hatua inayoelezwa na wachambuzi wa teknolojia kama inayotoa changamoto kwa kampuni ya Nvidia ambayo imekuwa ikitawala katika soko la chipsi za picha kwa muda mrefu. Mkurugenzi mtendaji wa kampuni ya Apple, Tim Cook, alionekana mwenye fahari na matumaini makubwa wakati akitoa tangazo kuhusu kompyuta hizo mpya na umahiri wa mfumo unaotumika pamoja na uboreshwaji wa chipsi zake za Ever created for a personal computer. Ni chipsi za hali ya juu zaidi kuwahi kuundwa kwa ajili ya kompyuta ya kibinafsi, kuchukua kompyuta za kisasa zaidi dunia na kuzifanya kuwa bora hata zaidi. Apple imeshuhudia biashara yake ya tarakilishi ikiimarika tangu mwaka 2020 ilipotengana na kampuni ya Intel na kuanza kutengeneza chipsi zake yenyewe. Wachambuzi wa maswala ya teknolojia kutoka kampuni ya IDC wanasema kwamba Apple imeongeza karibu umaradufu umaarufu wake katika soko hilo. Chipsi hizo mpya hutumia miundo iliyotengenezwa na kampuni ya Arm Holdings na kufanya kazi vizuri kuliko mashine zinazotumia mfumo wa Microsoft Windows katika baadhi ya majukumu. Cook anasema hakuna yeyote anayeweza kushindana na uwezo wa kampuni ya Apple wa kubuni vifaa programu za kompyuta pamoja na chipsi bila kutegemea makampuni ya nje. Ushirikiano huu wa ndani ni kitu ambacho peke apo pekee inaweza kukifanya na tutaacha kuwa wabunifu. Apo haikusema ni kampuni gani inayotengeneza chipsi zake mpya, lakini wachambuzi wanasema kuna uwezekano mkubwa kwamba kampuni kubwa ya Taiwan ya TSMC inazitengeneza. Uzinduzi huo wa Jumatatu hapana shaka unatazamwa kwa makini na washindani wa kampuni ya Apple kama vile Microsoft ambazo pia hutengeneza kompyuta za aina mbalimbali, hususan wakati huu ambapo ushindani umezidi kuongezeka kutokana na mazingira yanayobadilika kila uchao katika sekta ya teknolojia. Kutoka meza ya sayansi na teknolojia, BMJ Mridhi, Sauti ya Amerika, Washington. Asante sana BMJ muridhi kwa ripoti yako hiyo kuhusu maswala ya teknolojia na kampuni ya apple kuzindua kompyuta mpya basi. Mkamiti, naona muda niyoivyo tena unayoyoma, mm -hmm, tuelekee kwenye swali la leo. Rais wa Marekani anatarajia kusitisha ushiriki wa Uganda, Gabon na Niger, jamhuri ya afrika ya kati kwa mpango wa biashara wa AGOA kuanzia Januari mwaka 2024. Nini maoni yako, tujiuliza wasikilizaji wetu na mwana huyu anajiita Al Shalamahabu Audulah maha. Ah, jina jina kali kweli. Anasema ye ni kutoka Kigali, Rwanda. Anasema maoni yake niziache nchi za magharibi kwa sababu zinanyonya wa Afrika pamoja na uchochezi wa migogoro. Zabuloni Mayongezo, kijana mkongwe, yanapatikana Beni Matonge, huko DRC, anasema yeye haoni shida hapo. La muhimu sisi wa Afrika tuache kutegemea nchi za magharibi pekee. Stanley Angelo Kiando anaona kuna shida hapa ya kidiplomasia baina ya hizi nchi na Marekani. Ukiona Marekani amejitoa sehemu, ameona hapati faida, bali anapoteza tu. Dikson Nonkoa yeye ameandika kwamba hataki makuu, yaani mambo ambayo Mungu hataki au tamaduni fulani hazitaki toka kwake, basi watu wengine wasiangaike kuzirudisha. Huyu Maliki Eliasi anasema Marekani anachokifanya ni kama kumnunia bosi. Nchi nyingi ikiwemo hizo Marekani inazotaka kukomesha ushirikiano nazo ndio uti wa mgongo wa uchumi wa Marekani, atakaye Dhulika, zaidi ni maamuzi hayo ni Marekani mwenyewe. Selemani Samboi Mahoma anasema kuna usemi wahenga walisema, mtegemea cha ndugu yeye hufa masikini. Kwa hiyo hayo mataifa ambayo yatatengwa na mare Marekani kibiashara yatabuni njia nyingine. Kwa mfano ukienda kwa jirani ukamwomba kitu na akakunyima lazima utabadili wazo jingine. Basi shukran, Agustin Kabanda, Richard Kambale, Dio Don Eli Calvin Matoke na Johnny Farmer kwa mchango wenu. Basi tunakamilisha VOA Express hivi sasa, tukikuacha na burudani hiyo nzuri kabisa. Anaitwa Mkamiti Kibayasi. Nimeshirikiana na Patrick Nduima na mzalishaji alikuwa ni Aida Isa. Endelea kusikiliza vitu murwa kutoka VOA Swahili.