The Hits kutoka studio 15, hii ni VOA Express. karibu msikilizaji katika voa express ikiwa ni saa kumi na nusu jioni kwa saa za afrika mashariki sawa na saa tisa na nusu alasiri kule afrika ya kati hapa washington dc ni saa mbili na nusu asubuhi ni siku ya jumanne ambayo ni machi tano mwaka huu wa elfu mbili na ishirini na nne hali ya hewa hapa washington dc ni ya mvua basi mambo yako shwari kabisa, na wewe msikilizaji unayetusikiliza popote pale ulipo, bila shaka na wewe upo katika wakati mzuri, mazingira mazuri, hali ya hewa nzuri kabisa. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi. Na mimi naitwa Sunday Shomari. Msikilizaji, nimekusha ja tele kama pishi la mchele ndani ya nyumba ya studio hii, tayari kabisa niko standby kukuletea vitu vizito vizito hapa ndani ya VOA Express na moja kwa moja basi, ikiwa siku nyingine Jumanne, natumaini msikilizaji standby yuko vizuri kabisa eh, kuweza kupokea vitu. Na mimi Mkamiti nitamulika mambo mengi ambayo tuko nayo hii leo. Tukiangalia katika mambo ambayo tumeandaa, eh, ni mambo mengi mbalimbali, tutaangalia mbali. Eh, kule kwenye masuala ya kama huna kazi, tutazungumza na kijana mmoja kutoka kule nchini Kenya akieleza mambo anavyokwenda, lakini vilevile vile, kuna swala la maoni yako kuhusu wanafunzi wanaacha shule Eh, hasa inapofika wamefeli mitihani ya darasa la nne au pia kidato cha pili kule nchini Tanzania. hilo ndo swala letu la barazani, kutaka kujua wewe msikilizaji, nini maoni yako kuhusiana na suala hilo. tutajadili kuchambua na kuyaangalia kuna alafu mm -hmm. Nakumbuka ile swali ambalo tumekuuliza kutokana na utata wa bima Eaf ya afya Tanzania nani wa kuwajibishwa? Pia pale kuna maoni lukuki ambapo tutakusomea wa msikilizaji, bila kusahau VOA Express inaambatana na habari za dunia, habari kuu ambazo zimehakikiwa. Vile vile tutakuletea burudani ya muziki na baadhi tu ya wana muziki ambao tutawapiga hii leo, ni pamoja na Makovali anakuambia hamjasema na mkisema je? Itakuwaje? <laughs> Haya basi tusiseme <ambasitu> sana <laughs> Hali kadhalika tutakusomia yale yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii tukigusa mitandao mbalimbali mbali: Facebook, Instagram Twitter ambayo hivi sasa inajulikana kama mtandao wa X, pia tutakusomea msikilizaji kile ambacho uh, um, kinavuma au kinaendelea kuzungumziwa kwa wingi kwa wakati huu. Basi katika na... mitandao mbalimbali maana mm -hmm. hayo mkamiti anakuwaga ni mengi yakivumba na kutamba. Kwa hiyo naomba msikilizaji ukae standby, usiondoke kando ya redio yako Kuweza kuyasikia hayo mambo mazito, mazito. Na wakati ambapo tumeshaanza kuadhimisha siku ya wanawake duniani, sherehe ambazo kilele chake ni Machi nane, siku ya Ijumaa. Basi mm -hmm. uh, shughuli mbalimbali zimeanza kufanyika na pia mm. tutakuwa basi na vijana kutoka kule Tanzania tutazungumza no. nao tujue kwamba no. maoni yao mtazamo wao changamoto no. wanazoziona uh -huh. wakati ambapo dunia Hivi sasa inaelekea katika siku hii muhimu. Mimi nimejiandaa kwa hiyo siku lakini <laughs> <laughs> yeah. <na> yeah. <laughs> <laughs> sana ndio mkamiti, kama unavyosema swala yeah. la kule Zanzibar, mm -hmm. Zanzibar. hii leo ni swala ambalo limetangazwa na Baraza la Sanaa na Sensa Filamu na Utamaduni la huko Zanzibar kumfungia msanii wa kizazi kipya Masud almaarufu kama Zuchu kuendesha shughuli zake zote za muziki kule Zanzibar. Pia wamepiga marufuku radio na televisheni za Zanzibar kupiga nyimbo zake zote, mkamiti, kwa miezi sita. Hii ni kutokana na sema na tukio la Februari 24 katika usiku wa full moon Kendwa kule mkoa wa kaskazini Unguja, kudaiwa kuimba nyimbo na kutoa matamshi na kuonyesha ishara ambazo wamesema ni mbaya na kinyume na maadili ya Kizanzibari. Katibu mkuu wa baraza hilo la Zanzibar, Omar Abdullah Adam, amesema baraza limefungia kwa miezi sita kuanzia hivi sasa, lakini pia wamedai kwamba amekuwa akifanya shughuli zake za sanaa kule Zanzibar bila kibali kwa hivyo basi ametoka kulipa faini ya shilingi milioni moja na aandike barua ya kuomba msamaha na kusema kwamba hatafanya kosa hilo ndani ya kipindi alichofungiwa, lakini asipofanya hivyo, wanasema kufungia huko kutaendelea. Lakini sasa basi nimezungumza na Ali Saifu ni kazi Zanzibar na kwanza kabisa na mwandishi pia, kutaka kujua pengine hii Wazanzibari kwa upande huo wamepokeaje. Kuna kuna baadhi ya, ya wananchi wa, wa nao wanasema kwamba ah, Zuchu ni katika kupafomu tu kwenye steji, kwa hiyo ili kuridhisha mashabiki na kufurahisha mashabiki, kwa hiyo wameona ni sawa. Lakini kuna wengine wamesema iwe ni fundisho, kwa sababu wasanii imekuwa ni miongoni mwa watu ambayo kidogo wanaharibu lugha ya Kiswahili, kwa hiyo kupelekea vitu kama hivi manake itasaidia sasa angalau hichi Kiswahili kitakuwa kina kinatumika kina vizuri zaidi. Kwa hiyo wapo ambao wao wenyewe binafsi wanasema uh, ni vizuri na kuna wengine nao wanasema uh, kaonewa kuzungumza kitu kibaya. Kwa hiyo kila mmoja amekuwa na reaction kwa ametokea kwa, uh, kwa kwa namna yake mwenyewe, lakini mbali na hivyo, hatujasikia uh, kauli yote mpaka sasa hivi kutoka kwa mwenyewe Zuchu kuhusiana na hicho ambacho kimetokea. Hatujui kakipokea vipi, lakini bila shaka barua imefika na wenyewe wameiona, wame, wame, wame kwa hiyo tunasubiria majibu sasa kutoka kwao kama wamekubaliana na hilo au labda kutakuwa kama kuna harakati za kupata rufaa vipi, lakini mpaka sasa taarifa iliyokuwepo ni hiyo. Bila shaka hiyo ni taarifa ambayo ipo kwa sasa, lakini kwa, kwa ujumla wake Ena. wewe uko hapo Zanzibar zuchu anapokelewa vipi, mm, kwa kazi yake ya usanii katika maeneo mengi ya Zanzibar? Ukiacha hili tukio la juzi eh, Zuchu kiukweli huku visiwani ufahamu kwamba kwanza ni kwao, na wazee wake wametokea huku, kwa hiyo bila shaka wao mapokezi kwa Zuchu ni mazuri, na wanamkubali na hata anapokwenda katika show zake, basi walio wengi wana, wana perform kuonyesha kwamba namna ya ku enda zile kazi zake. Kwa hiyo kila mmoja sasa kaanza kukaa sasa, nasubiria sasa itakuwaje hii, labda huenda ikapita busara, labda kupunguziwa adhabu na vipi. Hicho ni watu ambao sasa wanajaribu kukaa kusikilizia, sasa je kitatokea hicho. Lakini baraza la sanaa ndo limeshaamua, na baraza la sanaa ndio wenye mamlaka ya kuweza kuzuia kitu kipi ambacho kiende hewani na vipi kwa hiyo wao bila shaka wamejiridhisha kila kitu na ametoa hiyo statement. Kwa hiyo wao wenyewe sasa wanasubiri tu maamuzi yafanye kazi, ili waone sasa angalau watu sasa watakuwa hawasikii baadhi ya nyimbo zake. Sasa kila mmoja tena anasema kwa nini, kwa nini, kwa nini? Kwa hiyo kila mmoja akapokea kwa hisia tofauti kweli. Haya, watu watakuwa wasikii nyimbo za Zuchu Zanzibar kwa miezi sita kutoka sasa, kama unavyomsikia huyo Ali Saif mchambuzi um, na mwandishi alioko kule Zanzibar. Hali ndivyo ilivyo Mkamiti, kutokana na yale yaliyotokea. mm -hmm. Basi Zuchu amefungiwa, sasa tutasikia mwenye Zuchu anasema, lakini bado ana muda wa kuomba msamaha, aha, na... mewa, ameambiwa waombe msamaha bila mm -hmm. shaka, na wamesema wasipoomba msamaha wataendelea kumfungia. mm -hmm. na vilevile wamempiga faini ya milioni moja shilingi kwa hiyo tutasikia. Lakini unajua, kwa wanamuziki, swala la faini kupigwa faini sio kitu kikubwa sana kwa sababu sio msemaji wa Zuchu, lakini kiuhalisia, faini hiyo si hela kubwa kihivyo kwa msanii maarufu kama yule ashindwe kuilipa. Lakini swala kuu pale ni yeye kuomba msamaha na kitendo cha kufungiwa kitaathiri vipi muziki wake ukizingatia hivi sasa katika kipindi cha takriban mwezi mmoja mm -hmm. kutakuwa pengine hakuna matamasha ya muziki kwa sababu mm -hmm. kama tunavyofahamu watu wanaingia katika mwezi mtukufu wa Ramadhani eh, lakini pia, lakini baada ya hapo ni miezi sita umeambiwa. Kwa hiyo miezi mingine yote itakayobaki hakuna nyimbo zake, na si hivyo tu, TV zote za Zanzibar na redio haziruhusiwi kupiga nyimbo zake na kama ajomba msamaha, wanasema wataendelea kufungia. Tumwachie Zuchu tusikie atasema nini. Bila shaka basi, moja kwa moja Mkamiti tupate kibao cha muziki. Ni nani hawa? wanaitwa fresh show benda, wanakuja na kitu gani? i move on, on. Hmm. Baba, <laughs> believe in you and I move on. Wanaitwa Freshel Band au msikilizaji mkamiti na wapenda kweli kweli, bila kusahau mzalishaji kule producer Aida na mwana kizunguka na kuzua waya waya akiupenda kweli, kweli kweli. Wimbo huu maarufu wa Freshel Band msikilizaji ukirindimba na kumimina kutoka hake kwake, producer anaitwa huyo eh, Robi Guitar na kwenye bezi pale kuna Emmanuel, mambo mazito kweli kweli, aliandika wimbo huu anaitwa Patrick Icena. Haya, tunasonga mbele, move on, mm -hmm. Tunaelekea katika sehemu ya ah, yeah, nyingine right. Tena ya VOA Express ambapo uh... Sasa hivi kuna matamasha, matukio mbalimbali mbali, yanayofanyika uh, kuelekea maadhimisho ya siku ya wanawake kimataifa ambayo ni Machi nane, itakuwa siku ya Ijumaa. Lakini pia kumekuwepo, kuna maswala kadha wa kadha ambayo yanajitokeza eh, kwa wanawake, wakati ambapo wanawake wanahamasishwa katika maswala ya uongozi, wanawake wanahamasishwa katika maswala ya kisiasa, kilimo na mengineyo. Pia inasemekana uh, pia kuna changamoto za hapa na pale. Basi katika laini ya simu tunaye kijana Lilian Masiaga kutoka kule Dar es Salaam, Tanzania. Lilian, kama unanisikia hivi sasa, habari za wakati huu? Nzuri sana, habari za kwako? habari za kwangu hapa ni nzuri sana, Lilian. Haya basi, kama tunavyofahamu, eh, sasa hivi najua pengine na wewe pia huko katika hizi heka heka za kuelekea siku ya kimataifa ya wanawake hiyo Machi nane, eh, lakini pia tunaona kwamba uh, kauli mbiu ya mwaka huu wa 2024 inasema kwamba wekeza kwa wanawake kuharakisha maendeleo au invest in women, accelerate progress. Sasa basi ukiwa ni kijana sichana, unaona changamoto gani zilizopo eh, kwenu nyinyi vijana wasichana katika kuelekea siku hii ya kimataifa ambayo kauli mbiu yake ni wekeza kwa wanawake kuharakisha maendeleo? Ni kweli. Eh, changamoto kubwa sana kwa upande wa wanawake ni elimu. Bado wanawake hawajapatiwa elimu ya kutosha ili waweze kufunguka kiakili Wakipatiwa elimu, mafunzo mazuri sana kwa ajili ya kiuchumi, na vile vile wapatiwe nafasi nyingi za uongozi. Mwanamke ni jeshi kubwa. Mwanamke anaweza kuwa kiongozi bora, iwapo atapatiwa hizo nyanja ambazo kuu nimezisema za kuweza kumsaidia mtoto wa kike ili aweze kuwa uh, katika kuwekeza katika maendeleo uh, kwa ajili ya taifa letu na pengine Lilian, wewe binafsi kwa upande wako unapokea vipi maandalizi ya siku hii? Na wewe mwenyewe unataka una, una kuona nini katika siku kama hii, wakati eh, ni muhimu kwa wanawake duniani? Aa, kwa upande wangu kwa kweli, kwanza nasema wanawake wanatakiwa kujiamini. E, ukishajiamini yote yanawezekana. We, wanawake wengi wanakuwa kwamba wanakosa kujiamini kutokana na changamoto ambazo zinawakabili ndio maana wanashindwa nini cha kufanya, lakini iwapo utajiamini yote hayo yanawezekana. Na lingine kubwa, ambalo naona, bado kuna ile ukandamizaji kwa upande wa wanawake, ndio hicho kinachofanya uh, tunashindwa kwa upande kama sisi wanawake vijana, wanashindwa jinsi gani ya kuweza kujisaidia hasa hasa katika kuleta maendeleo kwenye taifa. Lilian, kwa kuwa hilo umeliona tayari kwamba kuna swala la ukandamizaji kwa wanawake vijana eh, ili kuweza kusonga mbele, kuharakisha hayo maendeleo, unadhani ni hatua gani mbadala zinatakiwa kufanywa, ili kumrahisishia njia rahisi mwanamke yeyote yule aweze kuwekeza na kuharakisha maendeleo yake binafsi? Mm, changamoto deuzo ambazo nilizosema wamsaidie mwanamke kwenye kiuchumi na kielimu. Eh, unapomsaidia kiuchumi mwanamke inakuwa kwamba haimsaidii bila kumpa elimu. Kwa hiyo mimi, eh, nachoona sana sana, kwanza tuwekeze kwenye elimu mtoto wa kike. Mwanamke anatakiwa apate elimu bora ambayo itaweza kumsaidia hata unapokuwa kwamba anapata anakuwa na changamoto ya kiuchumi e, lakini kama ana elimu akili inafunguka, ya kuweza kufanya nini cha kufanya kupitia elimu aliyopata, hata kama uchumi utakuwa ni mdogo, lakini kwa elimu yake pia inaweza ikamsaidia. Shukran sana Lilian Masiaga kutoka Dar es Salaam Tanzania kujumuika nasi katika VOA Express ya VOA Swahili kutoka hapa Washington DC. Kaa tayari kusikiliza habari za dunia. Polisi wa Kenya wamesema kwamba watu wawili wamekufa kwenye ajali ya ndege katika chuo ya chuo cha urubani na ile ya abiria mapema leo kwenye mji mkuu wa Nairobi. Kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters, tukio hilo lilitokea mwendo wa saa 4 asubuhi saa za huko, pale ndege ya chuo cha urubani ilipogongana na ile ya abiria ya kampuni ya safari link. Idara ya safari za ndege ya Kenya imesema kupitia taarifa yake okay. Safari link imesema kwamba hakuna abiria aliyejeruhiwa kwenye ndege yao iliyokuwa ikielekea kwenye mji wa kitalii wa Diani ulioko pwani ya Kenya. Komanda wa polisi wa Nairobi Adamson Bungei, hata hivyo, amethibitisha kuwa mwanafunzi wa urubani pamoja na mwalimu wake wamepoteza maisha kwenye ajali hiyo bila kutoa taarifa zaidi. Tajiri mkubwa sana barani Afrika kutoka Nigeria, Aliko Dangote, anapanga kufungua ofisi ya mauzo ya bidhaa za mafuta, ikitarajiwa huenda ikafunguliwa huko mjini London ili kusaidia kuendesha soko la mafuta pamoja na bidhaa kutoka kwenye kiwanda chake kipya cha mafuta cha kusafisha mafuta, vyanzo sita vyenye ufahamu wa suala hilo vimeeleza hii leo. Ukraini imesema hii leo kwamba mfumo wake wa ulinzi wa anga umeharibu droni 18 zilizorushwa na Rusia kwenye mashambulizi ya usiku kucha. Jeshi la wanahewa la Ukraini limedai kuwa Rusia ilirusha jumla ya droni 22 wakati 18 miongoni mwazo zikinaswa kwenye anga ya Odessa. Gavana mkoa huo, Ole Kiper, amesema kwamba hakuna majeraha yaliyoripotiwa, akiongeza kupitia Telegram kuwa majengo kadhaa yaliharibiwa kutokana na mashambulizi hayo, ikiwemo jengo moja la burudani na lingine la makazi. Walinzi wa pwani wa Ufilipino wamesema kwamba moja ya meli zake zimeharibiwa baada ya kugongana na ile ya walinzi wa pwani wa China mapema leo Jumanne kwenye bahari ya South China Sea. Msikilizaji, vitu vizito hivyo, Mkamiti nikiamwa kuimba, mi naimba, sio kama anafanya mchezo nambanajua we ni multitasking upo katika nyanja zote zote, mm, zote, zote kabisa. Sina wasiwasi Mkamiti, tukigoka kwenye muziki humo, mm-hmm, kwenye uandishi humo, kwenye utangazaji humo, kwenye maswala kadhaa ya ukiona, eh, hey. Eh, twende Mkamiti kila kona, mi sina wasiwasi <laughs> wewe tu niambiwa, nataka nini, mina naangusha vitu aya. Mengine sasa, naam, kwenye maswala ya barazani vijana <laughs> kote. Kote, <laughs> aye, turudi katika VOA Express, na katika barazani ndio tunaingia, sivyo? E, haya hey, basi leo kwenye barazani Mkamiti wanasema kwamba nini maoni yao kuhusu wanafunzi wanaowasha shule mara wanapofeli mitihani ya darasa la nne na kidato cha pili huko nchini Tanzania, maoni yako lukuki, na pia vilevile tuna simu za wasikilizaji ambao pengine wangependa kushiriki uh, katika VOA Express inaanza kusoma naye. Pius Muhiru anasema kuna dhana potofu ambayo bado tunayo, kufeli mtihani ni kufeli maisha. Huu sio ukweli, alafu serikali tulizo nazo haijatulia, maana kwa wanafunzi wengi waliofeli mtihani, shule ni muhimu kuliko mtihani. Umeona eh, haya, huyo ume. Ni Pius Muhiru, mi naenda kwake Jacob Masungo uhum, ya anasema kutoka kule Western Kenya ni muhimu kuchunguza sababu za wanafunzi kuacha shule mara wanapofeli mitihani darasa la nne na kidato cha pili huko nchini Tanzania. Inawezekana kuwa matokeo ya changamoto za kielimu mazingira hatarishi au pungufu wa rasilimali mashuleni. Kwa anasema toeni, ni msaada wa ziada jamani, na kuboresha elimu. Haya basi, Asha Kizenga yeye anasema waliosoma wenyewe wanahangaika kazi, alafu wanatuomba sisi connection na tunawatafutia. Kwa hiyo sio vibaya kujua, ila elimu ni bahari, haina mwisho. Bila shaka, haina mwisho, naungana naye hapo. Naye Zabuloni Mayongezo, kijana mkongwe huyo, anajiita kutoka Beni DRC, anasema binafsi naona hiyo sio sahihi kabisa, kwa sababu mtu achoki kabla hujapata kile unachokitaka. Sasa ni vyema warudi shuleni, maana hatujui nini shule inatuandalia katika siku za usoni. Tunasema shukran kwako Richard Kambale, Alex Machoma, Warusha Erikson, Eric Andrew Elias Masi, Didi Asahani Chunduru, Nuru Roberts, Cheruyoti na wengine wote mlioshiriki, shukrani sana Sheri Brian Malimao Ramadhani. Pia tunakushukuru tupate burudani ya muziki, wanakuambia Malaika ya Mera na kwamba express bila muziki hujasukuma gurudumu. Msikilizaji, pata vitu hivyo kama alivyokwambia Mkamiti. Kazi kwako. <mimitra> Ah, mambo ya Uganda haya sio sawa inatupa fursa kuangalia kile kipengele cha kama huna kazi na, na, na moja kwa moja tunamwangazia Ferdinand Lumumba ni mhitimu wa masomo ya usimamizi wa biashara katika chuo kikuu cha Maseno nchini Kenya tangu mwaka 2022 na kutokana na changamoto ya kupata ajira amekuwa akifanya biashara ndogo ndogo ili kujikimu kimaisha lakini sasa anasema ana mpango wa kujiajiri mwenyewe na kufanya biashara yenye mapato na amezungumza na mwenzetu Patrick Ndwimana katika kipindi hiki kama huna kazi aje, maisha imekuwa ngumu kusema kweli, kwa sababu kama hauna kazi ambayo unategemea malipo bora, hata kama ni per week, hata kama ni after week, hata kama ni after, hata kama ni baada ya mwezi, kama hauna kipato hasa, maisha inakuwa challenge sana hususan kama mimi ambao nategemea na familia, nategemea na ndugu zangu wadogo. Sasa unajikuta unafanya hata mjengo, yaani unafanya kazi, ujaribu biashara hii haifaulu, unajaribu nyingine haifaulu, unaaa hizi chama grupu za chama zingine zingine pia haziko active kwa sababu members hawana pesa, zingine wanalia changamoto za kupata he, za kupata pesa. Unaweza kuniambia mfano kwa kazi ambayo au shughuli ambayo unaifanya ili uweze kujikidhi kima, uh, kujikimu kimaisha? Sababu lazima upate uh, pesa ya chakula, lazima upate pesa ya matumizi mengine. Nimekuwa nikifanya, nimefanya mjengo na, na kujihusisha na hizi biashara za kuuza scrap metal. Sasa sijui Ferdinand. Uh, kutokana na taaluma yako, masomo ambayo umeyasomea kwenye chuo kikuu, una mipango gani ya kuweza kutafuta ajira au kujiajiri? Sijui, kwa usahizi niko na mipango ya kujiajiri kwa ya njia ya kufungua biashara yangu. Biashara aina gani? Biashara ya kuuza items. Household, household items, kwa hiyo hutaki kutafuta ajira hata kwa kampuni za serikali au za watu binafsi? Kampuni za serikali nilishajaribu kutafuta kazi mpaka kazi kutafuta kazi kila mahali unaenda ni, promise, ni promises, na ni kama ni promise. Sasa hiyo hiyo ya kutaka kujiajiri mambo ambayo, hizo bidhaa ambazo utaziuza hiyo, uh, mtaji unategemea una, una kuupata kutoka wapi? Niko na niko na marafiki wa kifamilia ambao wanafanya biashara kama hiyo na wanajikimu nao na wanajikimu nao katika maisha yao hasa, au, au wanatoka huko sehemu za malaba boda. Na mimi kukiwa mkaazi wa Mombasa, japokuwa nimetokea kitumu lakini mkaazi wa Mombasa, Mombasa, Mombasa, Mombasa hasa nilikuwa naona pia ni vizuri biashara yangu Haya, umesikia hayo mambo ya kijana kutoka huko Mombasa. Bora kujitafutia eh, kuliko ngoja upelekewe ajira ya serikali, kwa sababu hakuna huyo. Ni Ferdinand Lumumba akielezea mm -hmm, eh, jinsi alivyomaliza masomo yake na kutafuta kazi kwa tabu haraka, haraka. na na na je kutokana na utata wa bima ya afya Tanzania, nani wa kuwajibishwa? Tunaye David Shambo, anasema kwamba hapa suala ni nani awajibishwe. Hapa suala la msingi ni pande husika kuketi uh, kwenye meza ya mazungumzo ili kusaka ufumbuzi endelevu wa kadhia hii. Hali kadhalika, tunaye huyu Pius Mwiru anasema viongozi wetu hawapati nyadhifa zao kwa haki, hivyo walazimu kufanya wanachoambiwa na serikali ya siri iliyowapa vyeo. Haya, Jacob Masungo kutoka kule Kaimosi, Kenya, anasema wajibikaji wanaweza kuwa ni serikali, watoa huduma za afya, au taasisi zinazosimamia mfumo wa bima ya afya. Hao ndio washughulike bila kusahau. Okay, kesi ya Shura Ahura, kumradhi, anasema mi sijui, hata sikuwa najua kama mashirika ya Afrika wananchi ambazo zinatoa bima ya afya kwa kweli. Hapo sisi kwa upande wa Uganda, anasema tuko nyuma hali kadhalika, shukran kwako kwa Jacob Masungo, tunakushukuru Abu Aiman, Shadi Mulindi, uh, Adha Mashari Kaku na wengine wote. Hatuna budi kukunja jamvi la VOA Express kwa siku ya leo, kwa niaba ya wote walioshiriki matangazo haya, hali kadhalika mwongozaji wetu. Aida Isa, injinia ni Patrick Dea, nimeshirikiana na Sande Shomari, naitwa Mkamiti Kibayasi. Tunakwambia i move on, kutoka kwa Fresh Show Band.